PDA

View Full Version : Qui trình giao nhận hàng hóa và chứng từ của công ty giao nhận???

stormeye
11-02-09, 12:23 PM
Có anh chị nào chỉ giúp em với về qui trình giao nhận hàng hóa và chứng từ của một công ty giao nhận.Họ thực hiện những việc gì và trình tự các bước ra sao?Các anh chị có thể giúp em được không?Bao gồm qui trình xuất và nhập của hàng Air và hàng Sea.Em xin cám ơn!

Dang Dinh Minh
08-04-09, 08:31 AM
Ok em. Anh sẽ gửi cho em bản sơ đồ nghiệp vụ hàng xuất và hàng nhập đường biển sớm!

mrbtuan
14-04-09, 01:13 PM
Gửi cho cả em với. Em cũng đang cần tìm hiểu về vấn đề này. Hiện em đang thực tập về quy trình giao nhận container và thủ tục hải quan tại cảng.
Anh có bộ chứng từ nào không cần thiết có thể share cho em được không :)

thaihang
15-04-09, 09:25 AM
Anh Minh ơi. Anh cho em xin 1 bộ luôn nhé. Cảm tạ anh nhiều.

thutrangdt
15-04-09, 02:44 PM
Anh Minh gửi cho e một bản nữa ạ. Đa tạ anh. Email của e: trangdt_vib@yahoo.com.vn

tiendung223
15-04-09, 09:56 PM
Anh Minh có thể post luôn file đó lên cho mọi người được không. Nếu không thì cho em xin 1 bản luôn.

Thanks anh

vietthang
16-04-09, 02:05 PM
cho em xin một bản luôn đc không ah, tks nhiều

dungnq
16-04-09, 03:18 PM
Mr Minh gui cho minh mot ban nhe dungnq@pvtrans.com
Many thanks

Lam.Jones
17-04-09, 10:17 AM
Coi bộ nhiều người cần quá, trong đó có mình nữa...Gửi mình luôn nhé. Thank
hien.lam@minhphuongvn.com

rusmisan
17-04-09, 11:38 AM
Em nghĩ có lẽ hay nhất là up lên forum để ai có nhu cầu thì tải về lun ah.

vuitinh_hp
18-04-09, 06:24 PM
Cho mình xin một bản nữa nhé. Cảm ơn Minh nhiều.
vivar110@gmail.com
Tks anh.

Dang Dinh Minh
19-04-09, 08:31 PM
Thai Hang, Fos_18 va Mr BTuan ui

Chắc chắn sẽ post lai bằng cả tieng Anh va tieng Viet 3 quy trình:

1.Quy trình làm hàng nhập duong biển
2.Quy trình làm hàng xuất duong biển
3.Quy trình làm hải quan hàng nhập duong biển

Tuy nhien, cac ban cho chut nhe. Khong the post len duoc ngay bay gio vi con chinh sua lai.
Hy vong tuan toi.
Thang vua rui ban qua, chang con thoi gian ngó lên Vietship nữa

haithanh
21-04-09, 11:15 AM
Anh Minh oi !
Anh cung cho em xin 1 ban nua nhe
Dia chi email cua em la :phubinhco@yahoo.com.vn hoac haithanh100383@yahoo.com.vn

Cam on anh nhieu nhieu

phanvanhung83
21-04-09, 11:43 AM
Cho mình xin 1 bản luôn nhé.
Cám ơn rất nhiều nhiều.
phanvanhung83@yahoo.com

stormeye
21-04-09, 12:31 PM
Không hiểu ren sao nhiều người trên diễn đàn cứ gửi mail tới xin mình tài liệu về Forwarder. Mình không có tài liệu nào cả mà cũng không có ai gửi tài liệu cho mình cả. mình đang đi thực tập, chưa đi làm. Mình tham gia diễn đàn để học hỏi là chính vì mình thấy nghề này thú vị. :)Mình sẽ rất vui nếu mọi người gửi thư làm quen và cùng thảo luận về những gì có liên quan đến forwarder. Nhưng mình cảm thấy rất bị làm phiền khi nhận quá nhiều thư tới xin mình tài liệu và bảo mình send tài liệu trong khi mình không có tài liệu nào cả. mình đã phải trả lời thư miết :mad: mình không rảnh để mà gửi thư trả lời đính chính với từng người một.Vậy mình gửi lên đây để đính chính nhe.

travel
21-04-09, 02:56 PM
Gửi cho Travel nữa nhé => tai.phanxuan@transviet.com.vn và tai602001@yahoo.com.

Tks & Brgds
Travel

haithanh
21-04-09, 03:41 PM
Anh gửi cho em 01 bản quy trình luôn được không ah ?
email của em :haithanh100383@yahoo.com.vn

thuhuyen0702
21-04-09, 08:50 PM
xin chào các anh chị. em là thành viên mới của diễn đàn. em đang nghiên cứu về thực trạng và giải pháp nâng cao tính ạnh tranh của các consolidator ở việt nam những không biết tìm tài liệu ở đâu. các anh chị giúp em với. email của em là thuhuyen0702@gmail.com

nguyenngan89
22-04-09, 11:09 AM
Anh Minh cho em một bản lun nha.Em đang làm một bài báo cáo liên quan đến thủ tục giao nhận hàng bằng container đường biển tại công ty nên nếu có tài liệu có liên quan đến phần đó anh cho em nhé.cảm ơn anh nhiều
mail của em là Chocolate0210@yahoo.com

tigon_b87
22-04-09, 10:26 PM
hi! cho em với nha, sinh viên đang làm báo cáo tốt nghiệp. chauminhquan87@gmail.com. Cảm ơn anh nhiều

Dang Dinh Minh
28-04-09, 02:36 PM
Pà kon ơi,

FYI,

Dang Dinh Minh
28-04-09, 04:09 PM
Pà kon ơi,

Quy trình giao nhận hàng xuất này!

FYI,

never backdown
09-06-09, 10:54 PM
Anh Minh! Cho e mot ban nua ha,. Thanks anh Minh. Em cung dang can den may tai lieu do. mail: Tungtrananh@gmail.com

nhimD80
12-06-09, 05:59 AM
Bac Minh
Neu ranh bac cho em xin mot ban de hoc hoi nha
nhatquanghn@yahoo.com
Tran trong

HAOLOG
17-06-09, 08:41 AM
Anh cho em xin voi! Em cung can!

cuonghien
23-06-09, 06:35 PM
A Minh làm ơn gửi giúp luôn cho em một bộ nhé, cám ơn anh rất nhiều.
Mong là sẽ nhận được sớm.
phamcuong.1976@gmail.com

Dang Dinh Minh
23-06-09, 09:39 PM
Hi everybody,

I feel it unperfect version, current revising and uploading the newest version for import customs clearance, export customs clearance, sea import SOP and sea export SOP.
Your patience is highly appreciated!

Edward
24-06-09, 08:33 AM
Anh Minh ơi, cho em xin một bảng với. Thanks anh nhiều. steven.vhg@gmail.com

atulaclamp
10-07-09, 04:09 PM
@a Minh: Em mới ra nhập diễn đàn và hiện tại đang thực tập tại phòng đại lý vận tải nên cũng rất quan tâm về vấn đề này.
Em có thấy sơ đồ hàng nhập của a nhưng hình như nó hơi có vấn đề về thứ tự 5 và 6 đúng k ạ :D. Với lại sao 5,6 rùi nhẩy bộp sang 11 vậy ạ =.=
Với lại về việc đòi chi phí. Ví dụ mình làm DDU thì sẽ đại diện cho bên nước ngoài thì phải đòi bên đó chứ sao đòi cnee đc ạ :D
E thực tâp có 2 tuần, nên hiểu nôm na về việc fowarder nhập khẩu như sau, không biết có đúng k? Nếu có thể a chỉ dẫn giùm e nhé.
Về fowarder nhập khẩu thì có thể khách hàng là bên nước ngoài hay bên Việt Nam. Nếu là bên nước ngoài thì sẽ thông qua fowarder nước ngoài, và mình là đại lý của họ, sẽ tha họ thực hiện nhiệm vụ của người bán nước ngoài theo hợp đồng ( thường là DDU và DDP).
Còn khách hàng của mình là trong nước thì trường hợp họ giành được quyền vận tải từ nước ngoài ( nhưng e nghĩ k nhiều, bởi vị thế mua bán VN là ở thế yếu ) và thuê mình làm fowarder của họ. Mình sẽ liên lạc với agent bên nước ngoài của mình. Họ tiến hành làm bên kia, rồi sang đến mình làm tiếp phần bên nước mình. Trường hợp thứ 2 ví dụ chỉ đến FOB thôi, mình sẽ thay mặt cnee làm các thủ tục bên nước mình.
K biết e hiểu có chính xác k :)
Thực sự là e mới tìm hiểu, nên mong các tiền bối trên này có thể chỉ giúp cho e :)
E đang cần gấp để hiểu một cách sơ bộ về việc giao nhận nhập khẩu này :) Dù là bản chưa hoàn thiện a có thể gửi cho e đc k ạ :) Vì sắp tới là e cần nộp báo cáo thực tập rùi :D.
mail là atulaclamp@gmail.com
Mong a giúp đỡ ạ.

Dang Dinh Minh
13-07-09, 09:45 PM
My dear,

Sorry that i can not type Vietnamese cos my computer is so bad.
Let me explain something about that.
1. 100 percent there is nothing unnormal in my diagram. Actualy, we mark number in oder to easily to follow and understand, not for other purpose like easily looked or something like that.

2. As you know that there are many term of import like FCA, FAS, FOB, .....
What i wrote here is applied for 2 main used terms in Vietnam FOB and CIF. Others must be adjusted by himself.
We can not provide for all terms. who can? that is not me. And even if i can, i will not do cos it will harm your ability in imagination. haha.

It is wrong to say that there are a few customer using FOB term. What you think is different than the fact happening in the Vietnam market.
My main customer is import FOB. Once you do good customs clearance for your customer, then you can easily persude them to change CIF to FOB.
If customer is in the foreign countries, you handle with a sales lead. it is not your own customer but your agent.

Hope you understand all.

Andrew Minh

zitkon
13-07-09, 09:47 PM
Ok em. Anh sẽ gửi cho em bản sơ đồ nghiệp vụ hàng xuất và hàng nhập đường biển sớm!

Anh Minh ơi, Cho cả ZitKon nữa nè. Hè hè cảm ơn Anh nhiều nhiều ạh;)

Lê Thị Kim Ánh
15-07-09, 10:54 PM
Cảm ơn a nhìu về sơ đồ qui trình giao nhận hàng xuất. E ko hiểu giai đoạn 7,8.A có thể giải thích thêm đc ko?Terminai ở đây là gì?tks^_^

atulaclamp
16-07-09, 08:20 AM
Cảm ơn a đã trả lời :)
E học ở trường thì mới lý thuyết chứ thực tế k bít bao nhiêu :D Nên hơi thắc mắc chút :D
Quy trình của a đã giúp e rất nhiều :D

Dang Dinh Minh
16-07-09, 08:54 PM
Em ơi.

Bước 7 là cầm cái lệnh cấp công đi cùng với lái xe ra Cảng để lấy công rỗng.
Bước 8 là mang công rỗng về đến nhà máy để tải hàng, chất hàng vào cont.

Anh Minh

Lê Thị Kim Ánh
16-07-09, 10:34 PM
Cảm ơn a nhiều nhiều nha ^_^...

God
17-07-09, 10:38 AM
Chào a, e là thành viên mới, em đang viết báo cáo về quy trình giao nhận hàng xuât.sơ đồ về quy trình trên là chỉ đúng với hàng FCL đúng ko a?cho em hỏi coloader là ai?mong a giúp dỡ

Minhlongthu
29-07-09, 09:20 AM
Hi Mr.Minh,
Minh cung rat quan tam den linh vuc nay, co the gui cho minh 1 ban duoc ko?
Many thanks

luckymouse
30-07-09, 11:02 AM
Anh Minh cho em xin mot ban voi nha! Em cam on nhieu a! (hix.vietkey cua e bi loi ),hoanghoa136@gmail.com

Dang Dinh Minh
31-07-09, 08:49 AM
Hi em,
Đúng là sơ đồ này chỉ áp dụng cho hàng công thôi, co loader là người cùng chở hàng, đại loại là bên cung cấp nhưng tuyến, dịch vụ mà bên mình ko có! Xét về bản chất Họ cũng là đối thủ cạnh tranh của mình luôn

huynhnhu
11-08-09, 05:08 PM
anh chị làm ơn cho em hỏi, thường thì quy trình làm hàng xuất khẩu ở Việt Nam có nhược điểm j, ngoài chậm chạp, thiếu minh bạch, chủ yếu làm bằng thủ công(đối với thủ tục hải quan)? điều đó ảnh hưởng như thế nào đến hoạt động của các công ty giao nhận. Mong mọi người chỉ giáo dùm em với

Dang Dinh Minh
11-08-09, 08:34 PM
Nhanh hay chậm là do ở mình thôi. Còn ở Việt Nam thì chẳng có cái gì là nhanh cả.
Ngay cả dáng đi của người Việt Nam cũng phản ánh đó mà:
À quên, ăn thì nhanh thôi.

Ăn nhanh đi chậm hay cười
Và hay... là người Việt Nam.

Nếu việc gì cũng nhanh thì lấy gì mà làm tiếp. Khẩu hiệu của mấy bác nhà nước mà!

chuotbo
12-08-09, 04:23 PM
My dear,

Sorry that i can not type Vietnamese cos my computer is so bad.
Let me explain something about that.
1. 100 percent there is nothing unnormal in my diagram. Actualy, we mark number in oder to easily to follow and understand, not for other purpose like easily looked or something like that.

2. As you know that there are many term of import like FCA, FAS, FOB, .....
What i wrote here is applied for 2 main used terms in Vietnam FOB and CIF. Others must be adjusted by himself.
We can not provide for all terms. who can? that is not me. And even if i can, i will not do cos it will harm your ability in imagination. haha.

It is wrong to say that there are a few customer using FOB term. What you think is different than the fact happening in the Vietnam market.
My main customer is import FOB. Once you do good customs clearance for your customer, then you can easily persude them to change CIF to FOB.
If customer is in the foreign countries, you handle with a sales lead. it is not your own customer but your agent.

Hope you understand all.

Andrew Minh

Hey guy!
Perfect English! :D

Dang Dinh Minh
12-08-09, 09:03 PM
Lâu quá không gặp? Chân tình mà nói em bị chê nhiều nhất về khoản T A từ khi gia nhập tập đoàn này. Cực chẳng đã mới phải sử dụng thôi. E giành được nhiều khách là bởi viết tiếng Việt đó anh!

nguyenhoainam.xnk
19-08-09, 11:18 AM
anh minh ơi.anh có thể gửi cho em một bản về quy trình giao nhận hàng tại cảng không,em là sinh viên mới tốt nghiệp nên em mún tìm thiểu thêm để đến khi đi làm cho khỏi bở ngở.em xinh cảm ơn anh.
mail của em là : nguyenhoainam.xnk@gmail.com
không biết sao quy trình anh post lên em lưu lại không được, máy chạy lâu quá anh ak

trantrieukhai
19-11-09, 10:12 PM
anh cho em xin 1 bản với a, mail em là trantrieukhai@yahoo.com

nguyenleee
20-11-09, 08:10 AM
Anh Minh ơi, cho e xin một bản với ạ.
Email: nguyenth@kmg.vn

amy.oanh
11-12-09, 10:03 AM
bạn gởi giúp mình nữa nha bạn
email: oanh_dnvn@yahoo.com

zitkon
11-12-09, 10:23 AM
CHO EM LUON NHE!!!

nguyentunga8x@gmail.com

Em thuc su boi roi trong thu tuc

daohai
11-12-09, 03:14 PM
Cho em một bản với anh Minh ơi, em đang rất cần cái này
Mail của em : daohai1286@gmail.com
Rất cám ơn anh Minh
Chào anh

thean
14-01-10, 03:42 PM
Anh Minh cùng mấy bạn ơi, share cho em với... em cũng đang rất cần
email em là: rong_nguyen_trai@yahoo.com
thanks tất cả mọi người

Bin_custom
14-01-10, 10:19 PM
cho em xin nua anh Minh oi. xichloxaihanghieu@yahoo.com.vn

nguyetmoon_88
15-01-10, 07:33 AM
@Anh Minh ới ời. E là thành viên mới của diễn đàn. E cũng sắp ra trường nên em, cũng muốn tìm hiểu nhỡ đến khi đi làm mà gặp thì khỏi bỡ ngỡ. Anh gửi cho các bạn thì tiện tay anh gõ thêm vào cái email này nữa nhá: nguyetnguyen10688@gmail.com. Cảm ơn anh rất nhiều!!!

truonggiang093
25-01-10, 09:12 AM
Chào bạn, bạn cho mình xin 1 bản nữa nha. Cám ơn nhiều nhiều

starfish20486
01-03-10, 01:13 PM
hic, mọi người có tài liệu thì có thể đưa lên diễn đàn để tiện cho các thành viên dowload tham khảo.
Mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm về lĩnh vực này nên cũng rất cần tài liệu. nếu ai có thì share cho mình với. Thanks alot!
My email: lethibichthao_46tm@yahoo.com

hp1012
01-03-10, 03:07 PM
em đang là sinh viên thực tập nên cũng rất bối rối về vấn đề này. Anh cho em xin 1 bản với nha. Cám ơn anh nhiều lắm.
Mail của em là : alwayslove2088@yahoo.com

atu1982
01-03-10, 05:27 PM
xin chào các bạn, mình đang ở Tp.HCM và mới xin việc, vui lòng cho mình một bản với nhé.
mail của mình là: atu1982@gmail.com
thanks very much.

thean
01-03-10, 05:31 PM
To all: mình cũng xin cái slide này từ lâu goy mà hok thấy hồi âm.:D. Chắc chị ý hok còn giữ nữa rồi. Pm cho mọi người đỡ mất công :p

dungd
01-03-10, 09:32 PM
Hi em,
Đúng là sơ đồ này chỉ áp dụng cho hàng công thôi, co loader là người cùng chở hàng, đại loại là bên cung cấp nhưng tuyến, dịch vụ mà bên mình ko có! Xét về bản chất Họ cũng là đối thủ cạnh tranh của mình luôn
E nghi coloader la dung trong truong hop nay ne a minh: khi ben xuat khau la a ban hang cho ben b va c o viet nam. hang cua ben b va c dong chung trong mot cont thi khhi nhap ve nguoi phat lenh (hang tau hoac forwarder) se tach ra lam hai lenh va nguoi ta coi b va c la coloader

Hai Luc
03-03-10, 08:52 PM
Cho em một bản nha Anh, em cũng đang rất cần cái này
Mail của em là : tantronga8@yahoo.com.vn (daohai1286@gmail.com)
Cám ơn anh Minh rất nhiều
Chào anh

davidmanh_AGS
05-03-10, 01:14 PM
Anh oi cho em xin ban nhe ! thanks

SAMLOGISTICS
05-03-10, 01:18 PM
Sao không có bác nào up trực tiếp lên diễn đàn nhỉ, tránh tình trạng xảy ra xin cho nhiều quá!

tuanpjico
05-03-10, 03:27 PM
Mình đang cần tài liệu này, vui lòng gửi cho mình 01 bản qua email: tuanpapjico@gmail.com
thanks a lot.

trinhthanhdanh
10-03-10, 06:39 PM
anh Minh ơi cho em xin với nữa nha anh, mail của em : trinhthanhdanh@gmail.com
thanks anh nhiu!

rongbay28
11-03-10, 08:59 PM
anh minh oi cho em xin voi nha mail cua em ttrovecatbui21@yahoo.com

Jewelary
20-03-10, 03:16 PM
Anh Minh ơi, em cũng xin 1 bộ nha! Mail của em là: gonet.jp@gmail.com. Cám ơn anh nh nh nha!

Dang Dinh Minh
20-03-10, 05:05 PM
Em ơi

Đúng như em hiểu nhưng nó còn nghĩa thứ 2 nữa như anh nói.
Mình ko có dịch vụ cho tuyến nào đó, mình thuê lại của 1 forwder khác.
Bản chất là cùng nhau để chờ hàng cho khách mà

E nghi coloader la dung trong truong hop nay ne a minh: khi ben xuat khau la a ban hang cho ben b va c o viet nam. hang cua ben b va c dong chung trong mot cont thi khhi nhap ve nguoi phat lenh (hang tau hoac forwarder) se tach ra lam hai lenh va nguoi ta coi b va c la coloader

hoaluuly_38
09-04-10, 01:29 AM
Anh Minh ơi.Hiện nay e đang làm một đề tài về vấn đề này nè.Bài này post lâu rồi, không biết anh có đọc được không??? Nếu được thì anh chịu khó gửi dùm em một bản nữa nha.Thank anh nhiều lắm lắm luôn.:D. Email của em nè: hoaluuly_38@yahoo.com
mong nhận được email của anh lắm lắm.

zitkon
09-04-10, 03:42 PM
Gui gap cho em mot ban: nguyentunga8x@gmail.com nhe

cubi
10-04-10, 09:52 PM
chào anh Dang Dinh Minh, em là thành viên mới, a có thể gửi cho em một bản với được không ạ, em rất cần. Địa chỉ email: huongltt@gmail.com

trungktb
10-04-10, 10:59 PM
chào anh Minh
Xin anh vui lòng public tài liệu cho mọi người, em thấy có rất nhiều người quan tâm. Nếu anh chưa quen up tài liệu lên diễn đàn thì có thể gửi mail cho em để em up lên chia sẻ cho anh chị em:cool:

liyubiftu
12-04-10, 09:50 PM
Anh Minh ơi! Cho em xin một bộ nha. Mail của em là lebich88@hotmail.com
Cảm ơn anh nhiều!

nganha_0808
13-04-10, 02:26 PM
hixx. em la sv thuc tap a. anh Minh gui cho em voi nhe.

dangthanhdohb
28-04-10, 09:00 AM
chào anh Minh.
em là một thành viên mới của diẽn đàn.
em cũng mới bước chân vào lĩnh vực XNK cho em xin 1 bộ nữa nhé.
mail của em là: dangthanhdohb@gmail.com.
thanks anh nhìu

Bichthuy
28-04-10, 09:25 AM
Dear Minh

Cho mình xin một bộ nhé. Có nói về hàng air càng tốt
bichthuyem@yahoo.com
Xin cám ơn,

hardlucky
28-04-10, 10:27 AM
làm ơn cho mình xin luôn 1 bộ nhé
tks

éc quên chưa cho mail :D dat-logistics@huyphat.vn
tks

vinhkelvin
29-04-10, 12:26 AM
Anh gỬi cho em mỘt bẢn vỚi nhÉ !!!!!
CẢm Ơn anh nhiỀu .....

fallriver
02-05-10, 04:46 PM
anh gửi cho em 1 bạn được không ạ?em đang làm đề tài
em cảm ơn anh.

hoaianhicd
03-05-10, 08:41 AM
chào anh Minh
Xin anh vui lòng public tài liệu cho mọi người, em thấy có rất nhiều người quan tâm. Nếu anh chưa quen up tài liệu lên diễn đàn thì có thể gửi mail cho em để em up lên chia sẻ cho anh chị em:cool:

Mr. Minh vui lòng cho mình xin coppy luôn nhé!
Lĩnh vực này mình rất cần học hỏi thêm
Email : anh_hoai@icdpl.com
or email: hoaigiangchief@gmail.com

Thanks & best regards

sheri_0909
03-05-10, 09:57 AM
Chao anh Minh,
Anh goi cho e 1 bo nua nha, cam on su huynh nhieu. sheri_0909@yahoo. com.vn

mrtaple.bm
03-05-10, 10:01 AM
sao ai cũng cần mà chưa có ai có zậy.hhe

desertcactus
03-05-10, 09:53 PM
phương thức thanh toán phổ biến ở việt nam là gì?_LC hay C.A.D

nhờ mấy anh chị giải đáp
thanks
xi xi

ducduy712
25-05-10, 12:58 PM
anh Minh gửi cho em một ban luôn nhé.em cảm ơn anh Minh nhiều !!!!!! ducduy0712@gmail.com

wolf_1989
26-05-10, 02:29 PM
anh gửi dùm em up len cho kả nhà lun nha. thanks anh!!
kinhkong_1989@yahoo.com.vn

mike1905
26-05-10, 03:58 PM
nếu được em cũng mún xin nữa
mrmike.1905@gmail.com

suong nguyen
01-06-10, 01:08 PM
hi cả nhà.
em cũng đang cần tài liệu này, anh sẵn tiện cho em luôn nha!!!!1

cảm ơn nhiều
địa chỉ email: bichsuong.nguyen@gmail.com
:):):)

hieu_overseas
04-06-10, 10:11 AM
Coi bộ nhiều người cần quá, trong đó có mình nữa...Gửi mình luôn nhé. Thank
hien.lam@minhphuongvn.com

Cho em xin với nhé. Thanks a trước nha.
mail: hieu.sale.ovc@hotmail.com
YH: blueman_hottest
Mobile: 0988363585

levovuha
04-06-10, 10:52 AM
Chào các anh chị, em đang là sinh viên thực tập, vì công ty không tạo điều kiện cho em được đi ra cảng nên em mạo muội nhờ các anh chị giúp đỡ để e có thể hoàn thành bài báo cáo của mình. Em muốn hỏi các anh chị quy trình về làm thủ tục hải quan hàng đầu tư, hàng bên e là xuất khẩu đồ gỗ nội ngoại thất, theo loại hình SXXK. Em cám ơn anh chị. Anh chị nào có làm hàng ở chi cục hải quan đầu tư cho em xin phép được đi ke' 1 lần để học hỏi ạ. Thanks email em la lephuongtrangdai@yahoo.com

ledotiendung
17-06-10, 10:59 AM
anh Minh gui cho Dung mot bang nua nha. Thanks anh
ledotiendung@gmail.com

manhau
17-06-10, 08:50 PM
anh Minh cho em mot bang nua nhe, em muon tim hieu linh vuc nay.Thanks anh truoc nhe!
manh_company88@yahoo.com

dangthanhdohb
18-06-10, 02:24 PM
Anh Minh oi gui cho em mot ban nua a.thanks anh nhieu.
dangthanhdohb@gmail.com.

vananh2009
19-06-10, 12:20 AM
Anh Minh oi gui cho em mot ban nua a.thanks anh nhieu.
dangthanhdohb@gmail.com.

Em cũng xin đăng ký một bản, gửi vào hòm thư vananh78@gmail.com ah, cảm ơn anh nhiều nhiều

rongtrang
21-06-10, 01:53 PM
anh ơi gửi cho em một bản với. E mới làm về giao nhận xuât nhập khẩu. Kiến thức còn thiếu rất nhiều, thanks anh nha. mail của em là doantrongninh@gmail.com

diepminh18
21-06-10, 02:36 PM
anh ơi
giúp em luôn nhé
em cũng cần 1 bản
nick em la diepminh0201@gmail.com
thank anh nhiều nhá:)

renu
22-06-10, 10:41 AM
e cũng đang tìm tài liệu này,mong a gửi cho e luôn nha,mail của e là:trungsale@itsconsol.com,thank a

Judie
23-06-10, 05:30 PM
E là người mới trong ngành nên rất cần tìm hiểu quy trình này. A gửi giúp e một bản vào địa chỉ mail : lethiquynhngoc@gmail.com. Cám ơn anh nhiều nhiều!!

khoaphan
06-07-10, 08:05 PM
anh Minh ơi,gởi giúp em bộ chứng từ giao nhận hàng hóa, quy trình giao nhận hàng hóa, dạng hàng hó nói chung cũng được, em cảm ơn anh rất nhiều.
Phan đăng khoa
add: dangkhoakt06aa@yahoo.com

likelyboy_nh2
07-07-10, 03:31 PM
anh Minh có thể gửi quy trình giao nhận hàng xuất nhập khẩu cho em dc ko, em đang chuẩn bị làm bài báo cáo thực tập nên rất cần những thông tin này. Xin cảm ơn anh nhìu nhìu ^^
Email của em là hoanganh429@gmail.com

xuanduc.le
10-07-10, 09:48 AM
Em mới làm chưa lâu nên cũng muốn có thêm thông tin, kiến thức. Có thể gửi cho em một bản vào địa chỉ xuanduc.le@gmail.com được không? Cảm ơn anh Minh rất nhiều.

ttta111
13-07-10, 01:56 PM
cho em một bản với anh Minh, em đang rất cần
mail em là hoangtu_sinbet@yahoo.com
em cám ơn trước

Hoa_Logistisc
17-07-10, 03:11 PM
Gởi cho em với nhé , cám ơn anh nhìu lắm lắm :))

pooh_bear584
18-07-10, 11:23 AM
anh Minh oi, cho em xin 1 bang voi, mail cua em ne pooh_bear584@yahoo.com , cam on anh nhieu nhe

ZznaughtyzZ
19-07-10, 10:08 AM
hihi ai cũng xin anh Minh thế em xin nữa ! datnt47@gmail.com anh cc cho em với nhé ! cám ơn anh nhiều !

Ruanobi
26-07-10, 12:46 PM
Anh Minh cho em xin một bản luôn nhé: ruanobi@gmail.com.
Cảm ơn anh rất nhiều.

hoangkhoa
19-08-10, 07:34 PM
anh Minh ơi cho em 1 bản nữa nhé, cả hàng air và hàng sea luôn hen, thanks anh nhiều hoang_minh_khoa@yahoo.com skypy: hoang.minh.khoa

22pips
19-08-10, 11:47 PM
Anh Minh , hay bạn nào đã được Anh Minh gởi cho Tài liệu, share cho mình nhé.
Thanks alot ... :)

billy@ddl.com.vn

chienleba83
24-08-10, 08:39 PM
Sao pa Minh nhà ta không tải file lên cho dễ nhỉ???

Bác chia sẻ cho e và cho mọi người quan tâm được không ???

suongnv
25-08-10, 10:44 AM
Các Bro share cho mình file của pak Minh nhé, suong_nv@yahoo.com cảm ơn các bro nhiều!

harakute
01-09-10, 11:58 AM
Hi!
Em muốn biết một quy trình giao nhận hàng hóa các loại cụ thể. Có anh chị nào có thể giúp em không?
Thanks.

harakute
27-10-10, 09:57 AM
Anh chị nào có thể chỉ em biết về quy trình giao nhận cụ thể và các chứng từ giao nhận của công ty giao nhận ạ? Xin cảm ơn!
Mail của em hara_nguyen@yahoo.com

dragonlinh
10-11-10, 09:45 AM
Có một số quy trình đây, bác nào quan tâm có thể tham khảo.

Một số quy trình xếp dỡ cơ bản (http://vietforward.com/forumdisplay.php?f=449)

Have fun.

Tracymt
16-11-10, 01:58 PM
Các anh chị cho em hỏi? Hàng door CY gồm các công đoạn nào với cả hàng nhập và xuất ạ?

sifvd
16-11-10, 10:55 PM
Anh Minh gửi cho em một bản luôn với, mail của em là sifvd@yahoo.com.vn

suzuke83
23-11-10, 12:57 PM
có thể gởi cho mình một bản đc không, thanks binhwushu@yahoo.com

romeonmd
07-12-10, 08:59 AM
Cho mình xin nữa bạn nhé... thanks nhiều.

kai0889
22-12-10, 09:56 PM
Phiền anh Minh gửi cho em 1 bản luôn ah. kai0889@yahoo.com.vn

baby_love
02-01-11, 07:17 PM
gui cho e vs nha...e can` gap de lam` thuyet trinh`...thanks a
baby_love5491@yahoo.com:)

johnny89
28-02-11, 02:28 PM
hình như sơ đồ đã dc anh Minh úp lân trên trang 3 hay 4 gì của topic này rồi.sao ko chịu đọc từ những trang đâu. bang vô xin ko.

hoangngan_logistics
17-06-11, 09:14 PM
mấy anh chị post lên luôn đi, vì em là sinh viên nên cũng cần tìm hiểu lắm! thanks mấy anh chị nhiều!

tan.chuyen
20-06-11, 08:28 AM
hi co thể giúp mình một bộ về nghiệp vu hàng xuất and nhập đường biển dc ko. thnks nhiều nhiều.

tanchuyen07@gmail.com

haulong
20-06-11, 10:22 AM
nếu có gửi cho mình xin một bản với,longthai1978@yahoo.com
thanks.

suzuke83
29-07-11, 09:48 AM
gởi giúp mình 1 bộ với, cám ơn bạn nhiều binhwushu@yahoo.com

quanghuy88
30-07-11, 08:13 AM
Gửi mình 1 bản nữa nhé, cám ơn bạn nhiều.
Mail: quanghuy_skr@yahoo.com

tintinv169
04-08-11, 10:08 AM
cho e xin bo nua nhe! tintinv169@yahoo.com.vn

mepwep
23-08-11, 02:16 AM
cho e xin bo nua nhe! mepwep@gmail.com

Tanglong
23-08-11, 10:12 AM
@@ ong nao cung xin. ,may ong cung di xin cm theo xin the la hoa ca lang` ha

mepwep
23-08-11, 03:09 PM
@@ ong nao cung xin. ,may ong cung di xin cm theo xin the la hoa ca lang` ha

Không biết thì phải hỏi muốn giỏi thì phải học việc xin thì cứ xin con về cạnh tranh nhau có cho không thi không biết.
Nói cứ như bác từ trước tới giờ không xin xỏ ai cái gì ấy nhỉ!!!

Dang Dinh Minh
23-08-11, 03:38 PM
Hi Em

Quy trình làm hàng xuất khẩu, em vào link sau nhé

http://vietship.vn/downloads.php?do=file&id=290

Quy trình làm hàng nhập khẩu, em vào link sau nhé

http://vietship.vn/downloads.php?do=file&id=291

Tnks,

Andrew Minh

hi co thể giúp mình một bộ về nghiệp vu hàng xuất and nhập đường biển dc ko. thnks nhiều nhiều.

tanchuyen07@gmail.com

tan.chuyen
23-08-11, 04:11 PM
Thanks anh nhìu nhé. hi

Hi Em

Tnks,

Andrew Minh

vBulletin Message
tan.chuyen, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation.
Log Out Hom

em down thì nó bảo vậy. anh send giúp em qua email tanchuyen07@gmail.com được không anh. cảm ơn anh nhiều

[QUOTE=Dang Dinh Minh;85712]Hi Em

nguyenkhoi
27-08-11, 10:56 PM
Cho em xin một bản vào nguyenkhoi.bmnd@yahoo.com. cảm ơn các Bác

Dang Dinh Minh
28-08-11, 06:23 AM
Skype của mình là dangdinhminh, add mình, mình truyền cho nhanh!

Cho em xin một bản vào nguyenkhoi.bmnd@yahoo.com. cảm ơn các Bác
:)

Tanglong
28-08-11, 09:04 AM
Không biết thì phải hỏi muốn giỏi thì phải học việc xin thì cứ xin con về cạnh tranh nhau có cho không thi không biết.
Nói cứ như bác từ trước tới giờ không xin xỏ ai cái gì ấy nhỉ!!!

:))y cua toi la may ong deu` can` tai lieu thi lai di xin lan~ nhau hoi buon cuoi chut thoi chu co fai dau la con chau nha ai :))ong ko biet thi lai co ong ko biet khac xin tai lieu :))ko hoa nhau la j`

haiyenvu1905
28-08-11, 11:23 AM
anh Minh co the gui cho em mot ban huong dan vao mail cua em duoc khong a. mail em la vuthihaiyen190590@gmail.com. em xin chan thanh cám on a

Jamesnguye
31-08-11, 02:20 PM
Anh Minh vui long upload len Forum de moi nguoi tien hoc hoi.

Cam on anh

James nguyen

sdhxdhn
31-08-11, 02:29 PM
anh ơi. làm ơn gửi cho em vào mail sdhxdhn@yahoo.com với em cũng rất cần.cảm ơn anh

sdhxdhn
06-09-11, 11:53 AM
sao em hok down được nhỉ
huhu

wtop
13-09-11, 08:07 AM
gửi cho mình 1 bản sơ đồ giao nhận nhé bạn!

fool
20-09-11, 04:54 PM
mấy bạn này ko chịu khó theo dõi topic gì hết, anh ý đã up rồi đó thôi
cứ xin gửi vào mail thế này
làm mình lội page quá trời mới tìm ra link down

trang 3 với 13 đóa

daothanhdat89
20-09-11, 05:16 PM
gửi cho e vào mail : mr.vinhoec@gmail.com bộ sách . Thanks a lot. I love u.

juliadang
09-10-11, 09:21 PM

anh ơi, a gửi cho e 1 bản sơ đồ lun nhé,e sắp làm kiểm tra mà kiếm hoài hok thấy, hihi, tks a nhìu nha! :)

thoilenguyen
09-10-11, 11:19 PM
Vui thật. không phải cái gì cũng xin cho. Người ta là dân làm dịch vụ, không lẽ cái gì cũng phơi bày lên internet?

nguyenanh_kt09
23-02-12, 06:04 PM
em năm nay thực tập tốt nghiệp làm đề tài giao nhận container đường bộ đó anh. anh có gửi cho em bản đi. hoạc ai đo nhận dc của anh: nguyenanh_kt09@yahoo.com.vn

hoang de
03-03-12, 10:45 AM
anh minh oi lam on gui cho em qui trinh giao nhan voi nha mail cua em la vutienlen88@gmail.com

minathoa
06-03-12, 03:26 PM
E nữa anh minathoa2909@gmail.com
e moi đi làm bên bp chứng từ nên vẫn chua hiu rõ hết qui trình.thanks a trước nhé^^!

langtu295
07-03-12, 10:49 AM
Theo mình thì bạn nào có hiểu biết về nghề Forwarder có thể up lên diễn đàn này những kinh nghiệm thực tế mà các bạn đã vấp phải để mọi người có thể tham khảo và rút ra làm kinh nghiệm cho bản thân.Như thế mọi người sẽ học hỏi được nhiều hơn. Thanks all

tramdaoho
22-03-12, 01:18 PM
EM MỚI VÀO NGHỀ NÊN CŨNG KHÔNG NẮM VỮNG LẮM, ANH CHO EM XIN MỘT BỘN NHÉ.
MAIL CỦA EM LÀ thanhtramdaoho@gmail.com
Thanks.

cris89
03-05-12, 01:56 AM
em cũng xin 1 bộ nhé : quynhloan0822@yahoo.com
Cám ơn anh rất nhiều

em cũng xin 1 bộ nhé : quynhloan0822@yahoo.com
Cám ơn anh rất nhiều

Cris Do - Vega Logistics.
7 Nam Quoc Cang St, W1, HCMC

vipcoolken
04-05-12, 03:28 PM
Anh ơi,anh có thể send cho em file đc ko a. Em cũng đang học về XNK.Mail của em : tuananhmrd@gmail.com
Thanks anh

titontiton
05-05-12, 10:40 AM
Anh oi, em cũng mới vào nghề và cũng mới nhận được việc nên còn mù mịt lắm.
Anh co thể gửi cho em quy trình giao nhận hàng hóa và chứng từ của công ty giao nhận. nói chung càng nhiều càng tốt !
email: Ti555@yahoo.com

thuylinhktvt
09-05-12, 04:40 PM
a ơi, gửi cho em nữa nha!e đang làm báo cáo về đề tài này!thx a nhìu nhìu!mail of e nè!thuylinh1810ktvtb@gmail.com

tamgiang-hanoi
10-05-12, 02:21 PM
Một quy trình giao nhận hàng hóa 1 người làm ở công ty giao nhận nhanh cũng mất 3 tháng để biết mặt các nghiệp vụ (đấy là người được việc và được giao việc). Còn bình thường mất ít nhất 1-2 năm mới nắm được. Toàn thấy người xin chứ có thấy ai cho trong topic này ko? Bác nào có 1 quy trình chuẩn cũng xin 1 bản để bổ sung thêm kiến thức ^^.

linhnhim
10-05-12, 08:19 PM
Em đang làm báo cáo thực tập nghiêp vụ giao nhận hàng nhập khẩu, đang rất muốn tìm hiểu bộ chứng từ giao nhận, đặc biệt là biên bản, giấy tờ làm hàng tại cảng, anh chị nào có có thể gửi em xin một bộ ko ạ. Hi vọng anh chị giúp đỡ:). Thanks!
dieulinh.hpo@gmail.com

trangha
15-05-12, 10:08 AM
Anh Minh ơi,gởi cho em 1 bộ với.Em đang làm quy trình giao nhận hàng xuất nhập khẩu bằng air và sea,còn phải đính kèm theo bộ chứng từ nữa mà em kiếm hoài sao không thấy.
Email:thuytrang_ha281099@yahoo.com
Cảm ơn Anh nhìu

thuylinhktvt
23-05-12, 07:29 AM
cho e hỏi là có ai có tài liệu về các chứng từ: "Discharging bay plan", "RF List" , CMC, "List tổng xuất", "IMDG Code" --> e đang làm bài về các laọi chứng từ này nên em cần biết về KHÁI NIỆM, NỘI DUNG, Ý NGHĨA của chúng!
mong các anh chị giúp em!
thanks các anh chị nhiều!
chúc mọi người một ngày vui vẻ và làm việc đạt hiệu quả!
email: thuylinh1810ktvtb@gmail.com